Mchezo wa Kukata Kiuno

sábado, 17 de março de 2012

Hivi anakutesa au unajitesa mwenyewe?

Wengi wamekuwa wakiumia sana mioyo yao kutokana na ama kukosa penzi la kweli au kuingia katika penzi la kitapeli wakiamini ni penzi la dhati. Tatizo hili limekuwa likiwasumbua wengi, inawezekana hata wewe unayesoma makala haya, limewahi kukukuta au upo katika tatizo hili hivi sasa.

Tatizo hili husababishwa na kukosa umakini ikiwa ni pamoja na kutofuata taratibu sahihi kabla na baada ya kuanzisha uhusiano wa mapenzi. Hapa sasa ndiyo chanzo cha matatizo. Wapendwa wasomaji wangu, unapokuwa na simanzi ni wazi kwamba kila kitu kitakuwa hakiendi sawa, maisha yanabadilika, kila unachokipanga kinavurugika, ufanisi wako kazini unashuka.

Siyo ajabu, bosi wako anafikiria kukufukuza kazi kutokana na kuboronga ofisini. Kimsingi simanzi ni tatizo sugu katika maisha ya kiuhusiano na ni vyema ikiwa umejifunza mapema jinsi ya kuepuka simanzi katika maisha yako ya kimapenzi.
Kuna mambo mengi ambayo wengi huyakwepa ama kwa kuyajua na wakati mwingine bila kujua kuwa wanakosea na mwisho wanajisababishia simanzi ya moyo.

Katika mada hii nitakupa dawa ya kukuondolea simanzi moyoni mwako. Inawezekana umeshakata tamaa, baada ya kuachwa na kila mwanaume unayeanzisha naye uhusiano ukiamini una mikosi, hapo utakuwa unakosea sana, huna balaa wala nuksi ndugu yangu, ni kutojipanga na kutokuwa na utayari wa kukutana na matatizo katika uhusiano.

Hata hivyo, kwa kupitia mada hii kwa makini utaingiza kitu kipya ubongoni mwako na kukufanya uwe mpya katika ulimwengu wa mapenzi.

Kuna wengine wamekuwa wakilia kila siku, inawezekana hata wewe unayesoma mada hii hivi sasa upo katika matatizo makubwa ya kimapenzi na huoni kama kuna sababu ya kuendelea kuishi.

Hapo unakosea sana ndugu yangu, maisha bado yanaendelea, unachotakiwa kufanya ni kujiweka tayari kukabiliana na matatizo yajayo, huku ukihakikisha kwamba huruhusu matatizo ya kujitakia katika maisha yako.

Vipo vipengele vingi sana ambavyo kwa kuvifuatilia kwa makini utaweza kuondoka katika utumwa wa mapenzi unaousumbua moyo wako na kuharibu taratibu za maisha yako.

KABLA HUJAANZISHA UHUSIANO
Kipengele hiki kinawahusu wale ambao bado hawajaingia katika uhusiano. Hapa nitafafanua mambo ya msingi ambayo unatakiwa kuzingatia kabla ya kuingia katika uhusiano utakaokusababishia matatizo. Hutakiwi kuwa chanzo cha matatizo rafiki yangu.

Hapa ni muhimu sana kwako wewe ambaye unatarajia kuingia katika uhusiano mpya. Umuhimu wake unatokana na ukweli kwamba, baada ya kugundua vitu vya kuepuka kabla ya kuingia katika uhusiano itakusaidia kufanya maamuzi sahihi na kuingia katika uhusiano mzuri, wenye mwanga mbele yako.

(i) Tafakari...
Simanzi huletwa na mateso ambayo mhusika huyapata akiwa katika uhusiano ambao hakuutarajia. Hii inamaanisha kwamba ama mpenzi uliyenaye hakupendi au wewe mwenyewe umegundua kwamba humpendi!
Hisia hizi zinatosha kabisa kukuingiza katika simanzi ya moyo. Kugundua kwamba mpenzi uliyenaye hakupendi kwa dhati ni tatizo kubwa sana, maana hapa lazima ataanza kukufanyia vitimbi na kukukosesha raha.

Kitendo cha kuanza kumfikiria au kuwaza juu ya mabaya anayokufanyia ni mwanzo wa wewe kufanya vibaya kazini, kutojijali, kupoteza hamu ya kula na mwisho hata afya yako itakuwa ya mashaka.

Katika kukabiliana na hili ni lazima ufikirie zaidi kabla ya kuingia katika uhusiano na patna mpya. Ukiondoa suala la yeye kukupenda, jiulize je, unampenda? Ni kweli moyo wako umeridhika naye?

Sem comentários:

Enviar um comentário